HALMASHAURI YA WILAYA YA MKINGA

5 MUHTASARI WA KIKAO CHA KAMATI YA FEDHA, UONGOZI NA MIPANGO
KILICHOFANYIKA KATIKA UKUMBI WA HALMASHAURI (W)
TAREHE 22/04/2022
WAJUMBE WALIOHUDHURIA:

1. Mh. Amani J. Kasinya - Diwani Kata ya Gombero Mwenyekiti
2. Mh. Kadiri R. Fuliza _ Diwani Kata ya Manza M/Mwenyekiti
3. Mh. Salehe N. Mtindi - Diwani Kata ya Mkinga Mjumbe
4. Mh. Bakari A. Mkusa - Diwani Kata ya Bwiti Mjumbe
5. Mh. Mwanakombo A. Gobeto - Diwani Kata ya Daluni Mjumbe
6. Mh. Mwanahawa S. Mashango - Diwani Viti Maalum Mjumbe
7. Bw. Edwin Mwampamba - Kaimu Mkurugenzi Mtendaji Wilaya Katibu

WAJUMBE WASIOHUDHURIA: KWA TAARIFA

1. Mh. Dunstan Kitandula - Mbunge Jimbo la Mkinga Mjumbe

WATAALAMU WALIOHUDHURIA:

1. Bw. Amiri Mganga - Kaimu Mkuu wa Idara ya Utumishi na Utawala
2. Bw. Mohamed Kombo _ Mdhibiti Mkuu wa Ubora wa Shule

3. Bw. Ally Kisuda _ Mkuu wa ldara ya Elimu Sekondari

4. Bw. Octavian Moshiro - Mkuu wa ldara ya Kilimo,Umwagiliaji na Ushirika
5. Bw. Moses A. Kibula _ Kaimu Mkuu wa Kitengo cha Ukaguzi wa Ndani
6. Bi. Suzana Ndegeleki _ Kaimu Mkuu wa kitengo cha TEHAMA

7. Bw. Thomas J. Mnkande _ Katibu Msaidizi Tume ya Utumishi wa Walimu
8. Bw. Paul Ntandw - Kaimu Mkuu wa Idara ya Afya

9. Eng. Castory Keneth - Kaimu Mkuu wa ldara ya Ujenzi

10.Bi. Hawa Hassan - Kaimu Mkuu wa Idara ya Maendeleo ya Jamii
11.Bw. Omari Mashaka - Mkuu wa ldara ya Elimu Msingi

12.Bw. Husein Kitojo - Kaimu Mkuu wa ldara ya Mipango

13.Bi. Susana Joseph - Kaimu Mkuu wa Kitengo cha Shgria

14.Bw. ‘

di Salumu _ Mkuu wa Kitengo cha Ugavi /|
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/5. Bi. Maria Dagobert - Kaimu Mkuu wa ldara ya Mifugo na Uvuvi

16.Bw. Shabani Maliwa - Mkuu wa Kitengo cha Uchaguzi

17. Bw. Hayuda Mpumi _ Kaimu Mkuu wa ldara ya Ardhi na Maliasili
18.Bw. Geofrey Julius - Kaimu Mkuu wa Idara ya Fedha na Biashara
Waandishi

1. Bw. Ally Odongo

2. Bi. Mwajuma Mavura
MUHT.NA.114/11/2021/2022: KUFUNGUA KIKAO.
Katibu aliwakaribisha Wajumbe kwenye kikao na alimkaribisha Mwenyekiti ili afungue kikao
naye aliwakumbusha Wataalam juu ya umuhimu wa kikao hiki na umakini uwe ni wa lazima
kwa kuzingatia maslahi mapanaya Wananchi wa Wilaya ya Mkinga na alifungua kikao rasmi
saa 06:42 Mchana.
MUHT.NA.115/11/2021/2022: KUPITISHA AGENDA ZA KIKAO.

Katibu aliwasilisha agenda za kikao na Wajumbe walizipitisha kama ifuatavyo:-
1. Kufungua kikao.
2. Kupitis'ha agenda za kikao.
3 Kusoma na kuthibitisha Muhtasarn w
Hoja na 30/03/2022.

4. Utekelezaji wa yatokanayo na kikao cha tarehe 30/03/2022.
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5. Taarifa ya mapato na matumizi kwa mwezi Machi 2022.

6. Kuwasilisha majina ya nyongeza ya watia saini (Signatory) kwa akaunti ya
Halmashauri Makao makuu.

7. Taarifa ya utekelezaji wa Miradi kwa Kipindi cha Mwezi Julai 2021 Hadi Machi 2022
kwa Miradi yar Maendeleo kwa Mwaka wa Fedha 2021/2022 kwa Fedha za Bakaa ya
Mwaka wa Fedha 2020/2021.

8. Taarifa ya Ukaguzi kwa kipindi cha Robo ya Tatu Januari-Machi 2022.

9. Mapendekezo ya kufuta Hoja za miaka ya nyuma za mkaguzi wa nje kuanzia

2010/2011 hadi 2018/2019 kwa mujibu wa Waraka Na. 1 wa Waziri Mkuu wa mwaka
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10. Taarifa ya Mikopo ya Asilimia kumi ya Wanawake, Vijana na Watu wenye Ulemavu.

11.Taarifa ya kesi za Halmashauri zilizopo mahakamani kwa kipindi cha Robo ya Tatu
Januari- Machi 2022.

12.Rasimu ya sheria ndogo za Halmashauri ya Wilaya ya Mkinga za mwaka 2022.

13. Taarifa ya ukaguzi wa miradi ya maendeleo kwa kipindi cha robo ya tatu.

14 . Taarifa ya manunuzi kwa Kipindi cha Robo ya Tatu Januari- Machi 2022

15.0Ombi la mabadiliko ya matumizi ya fedha

16. Mengineyo.

17.Mashauri ya Nidhamu.

18. Kufunga kikao.

Baada ya kuwasilisha agenda hizo, Wajumbe walizipitisha na kuwa agenda sahihi za kikao

hicho.

MUHT.NA.116/11/2021/2022: KUSOMA NA KUTHIBITISHA MUHTASARI WA KIKAO
CHA TAREHE 24/01/2022 BAJETI, 24/01/2022 HOJA NA 30/03/2022.
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Katibu aliwasilisha Muhtasari wa kikao cha tarehe 24/01/2C
30/03/2022. Baada ya kuwas

masahihisho ambapo hakukuwa na marekebisho na Muhtasan ulisainiwa na Katbu na
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Mwenyekiti na kuwa kumbukumbu sahihi ya kikao hicho.

MUHT.NA.117/11/2021/2022: UTEKELEZAJI WA YATOKANAYO NA KIKAO CHA
TAREHE 30/03/2022.

Azimio lilitekelezwa na kupatiwa ufumbuzi.

MUHT.NA.118/11/2021/2022: TAARIFA YA MAPATO NA MATUMIZI KWA MWEZI MACHI
2022.

Katibu aliwasilisha taarifa ya Mapato na Matumizi kuwa Halmashauri ya Wilaya ya Mkinga,
kwa Mwaka wa Fedha 2021/2022 iliidhinishiwa bajeti ya Shilingi 23,197,474,223. Katika kiasi
hicho mapato ya ndani ni Shilingi 1,370,894,280.00, ruzuku toka Serikali kuu kwa ajili ya
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mishahara ni Shilingi 13,589,331,433.00; Shilingi 1,144,395,250.00 ni kwa ajili ya matumizi
mengineyo. Ruzuku ya Miradi ya maendeleo ni Shilingi 7,092,853,260.00.

MAPATO

Mapatoya Halmashauri yamegawanyika katika makundi matatu ambayo ni mapato kutokana

na vyanzo vya ndani vya Halmashauri, ruzuku kutoka Serikali Kuu kwa ajili ya Mishahara,

Matumizi mengineyo na Ruzuku ya Miradi ya Maendeleo.

Mapato kutoka vyanzo vya ndani: Kwa mwezi Machi 2022, Halmashauri imekusanya kiasi
cha Shilingi 178,070,756.65 kutoka mapato ya ndani, kati ya fedha hizo mapato ya ndani
yasiyolindwa ni Shilingi 168,611,502.65 na mapato lindwa (NHIF, Papo kwa hapo, CHF na
Ada za Sekondari) ni Shilingi 9,459,254.00. Kuanzia mwezi Julai 2021 hadi Machi 2022
Halmashauri imekusanya jumla ya Shilingi 1,286,794,986.14. Mapato haya sawa 03.87% ya

lengo la Mwaka.

Mapato ya Ruzuku ya Matumizi ya Kawaida: Kwa mwezi Machi 2022, Halmashaur
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imepokea ruzuku yenye thamani ya Shilingi 1,300.936.975.6. Kati ya fedn
gi 245,067 416

1,055,869,559,,00 kwa ajili ya mishahara na Sh
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5 kwa 2 3 Map3ic
mengineyo.

Kuanzia mwezi Julai 2021 hadi Machi 2022 Halmashauri imepokea Jumia ya Shiling
10,496,070,167-.85, kati ya fedha hizo mapokezi kwa ajili ya Mishahara ni Shilingt
9,735,158,918.00 na mapato mengineyo ni Shilingi 760,911,249.85. Mapokezi haya sawa
71.2% ya lengo la Mwaka.

Mapato ya Miradi ya Maendeleo: Kwa mwezi Machi 2022 upande wa Miradi ya Maendeleo
ya Fedha za Ruzuku Jumla ya kiasi cha Shilingi 603,433,052.30 kimepokelewa. Kuanzia
mwezi Julai 2021”' hadi Machi 2022 jumla ya kiasi cha Shilingi 5,508,141,164.14
kimepokelewa sawa na 77.6% ya lengo la Mwaka. Kwa upande wa Miradi ya Maendeleo
inayofadhiliwa na mapato ya ndani jumia ya Shilingi 59,315,573.00 zimepokelewa. Kuanzia
mwezi Julai 2021 hadi Machi 2022 jumla ya kiasi cha Shilingi 317,482,449.98

kimepokelewa.
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MATUMIZL:

Matumizi Maeneo yasiyo ya Ruzuku: Kwa mwezi Machi 2022 Matumizi yaliyofanyika ni

Shilingi 88,419,311.65. Kuanzia mwezi Julai 2021 hadi Machi 2022 jumla ya kiasi cha

Shilingi 679,458,090.85 kimetumika sawa na 67.4% ya lengo la Mwaka.

Matumizi Maeneo ya Ruzuku: Kwa mwezi Machi 2022 Halma

shauri imetumia kiasi cha

Shilingi 1,087,591,159.00, kati ya fedha hizo Mishahara ni Shilingi 1,054,812,059.00 na
matumizi mengineyo ni Shilingi 32,779,100.00. Kuanzia mwezi Julai 2021 hadi Machi 2022
jumla ya kiasi cha Shilingi 10,056,664,238.12 kimetumika ikiwa Shilingi 9,728,098,680.00
kwa ajili ya Mishahara na Shilingi 369,795,114.52, kwa ajili ya matumizi mengineyo ambayo

ni sawa na 68.2 % ya lengo la Mwaka.

Matumizi ya Miradi ya Maendeleo: Kwa mwezi Machi 2022 kiasi cha Shilingi

722,579,222.00 kimetumika katika Miradi ya Maendeleo ya fedha za ruzuku. Kuanzia mwezl
Julai 2021 hadi Machi 2022 Jumila ya Shilingi 3,678,882,606.10 zimetumika sawa na 52%

ya lengo la Mwaka.

.

Orodha ya wadaiwa wa Halmashauri. Halmashauri ya Wilaya ya |
kiasi cha Shilingi 240.765,019.77 Kutoxa mfuko wa Wanawas

ulemavu, Masurufu na Wadaiwa wa mapato ya ndani (Defaulters).

Salio la fedha katika akaunti za Halmashauri hadi tarehe 31/03/2022 kama

inavyoonekana katika jedwali:-

Jina la Akaunti

Own Source (Mapato) 42310000707
General Fund (Malipo) 9921210101
Amana (Mapokezi) ) 42310000704

—_—

e

Amana (Malipo) 9921169787
- 9921210301
9921210901
9921210501

fva 9921210601
Mishaharaﬁ—r—hﬂd 19921210801

Maendeleo

Mgaﬁ—n“{izi Mengmre—yo

Kiasi (Cash) '\

117 834,064.25
38.310,420.06
62.565,819.44

38.915,244.51
53 143,891.19

251,022,137.00
109.579,032.34

11.812,438.00

|

e —————




R e e e

) | Wanawake, Vijana na Watu 43710000085 64.574,195.70

wenye ulemavu (Mapokezi)
"Development special fund 9921210301 18 224 .111.73

9921180001 755,000,000.00

1,542,182,409.57

MAJADILIANO
Baada ya kuwasilisha taarifa ya mapato na matumizi yalifanyika majadiliano na Wajumbe

walitoa mapendekezo kama ifuatavyo:-

a) Mwenyekiti aliwapongeza Wataalam kwa kuwezesha kuongeza mapato hadi kufikia
93 87%na alisisitiza juhudi ziendelee kuimarika zaidi katika kusimamia suala zima la
ukusanyaji wa mapato.

b) Mjumbe alitoa pongezi za dhati kwa miradi ya maendeleo inayotekelezwa kwa mapato
ya ndani na kusimamiwa vizuri na Halmashauri.

c) Mjumbe alitaka kupatiwa ufafanuzi wa kiasi cha shilingi 3,000,000/= kimetumika vipi
kwa ajili'ya umeme wa Jengo kwa mwezi Machi na Aprili.2
Katibu alijibu kuwa kiasi kilichotajwa kimetokana na matumizi mbakmball ya umems<
ndani ya Halmashauri, hata hivyo taarifa ya kiasi hicho kimetokana na uhalisia wa malipo
taslimu (cash base) kwa matumizi ya umeme yaliyofanyika kwa miezi miwili.
lliazimiwa kwamba Mkurugenzi awasiliane na Meneja Tanesco ili waweze kuangalia
tatizo la gharama kubwa za umeme kwenye Jengo la Halmashauri.

d) Mjumbe alitaka kupata ufafanuzi kuhusu utaratibu uliotumika katika ununuzi wa magari
mawili ya Halmashauri.

Katibu alijibu Kuwa yaliwasilishwa maombi maalum kwenye bajeti na kiliombwa kibali

Ofisi ya Waziri Mkuu. Majibu ya kibali kutoka Ofisi ya Waziri Mkuu na Hazina yamewapa

jukumu GPSA la kuratibu mchakato wa manunuzi ya magari hayo.

e) Mjumbe alitaka kufahamu kuwa magari hayo yamepangiwa katika Idara gani. Katibu

alijibu kuwa kwa sasa hayajapangiwa lakini atayapangia kazi katika |dara yoyote.
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f) Mjumbe alishauri kuwa katika msimu ujao chanzo cha ushuruwa karafuu kiangaliwe zaidi

katika ukusanyaji wa mapato na aliomba tuongeze juhudi katika vyanzo vilivyobaki.

g) Mjumbe alieleza kuwa karafuu kwa sasa zinapakiwa kwenye gari na wafanyabiashara
wanazificha chini ya viti vya magari na aliomba suala hili liangaliwe na wakusanyaji wa

mapato wanatakiwa wachunguze katika magari ya abiria.
Aidha Mwenyekiti aliomba zoezi hili 12 ukaguzi lianzie katika Tarafa ya Maramba.

Azimio Afisa kilimo umwagiliaji na ushirika afuatilie suala la ukaguzi wa magari ya abiria ili

kuyabaini yanayosaﬂrisha karafuu.
Baada ya majadiliano hayo taarifa ilipitishwa na kuwa kumbukumbu sahihi ya kikao hicho.

Katibu aliwasilisha taarifa ya kuomba kuongezwa kwa Watia saini kwa akaunti ya
Halmashauri Makao Makuu kuwa Kundi “A” kwa sasa yapo mawili, yaani Zahara Abdul
Msangi (Mkuruge_nzi ) na Jwani Maria Yengi (Mweka Hazina), hivyo kupendekeza kuongeza
jina la Mhasibu Mmoja wa Matumizi NduJé'u Geofrey Julius Mwambashi kuwa mtu wa tatu

katika kundi hilo.

Y R 18 I — —

Vilevile kundi “B’ linawatia saini watatu ambao ni Octavian Adam Moshiro, JOSEPH =25 ana
Omari Kombo Mtunguja. Ndugu Omari Kombo Mtunguja amepata uhamisho, nafasi yake 1pO
wazi. Hivyo kupendekeza jina la Ndugu Erasto Kalist Msigwa Mkuu wa kitengo cha Nyuki

kuwa mtu wa tatu kutia saini kundi “B".

Wajumbe kwa pamoja waliyapitisha mapendekezo hayo na kuwa kumbukumbu sahihi ya

kikao hicho.

.

MUHT.NA.120!11!2021!2022: TAARIFA YA UTEKELEZAJI WA MIRADI KWA KIPINDI
CHA MWEZI JULAI 2021 HADI MACHI 2022 KWA MIRADI YA MAENDELEO KWA
MWAKA WA FEDHA 2021/2022 KWA FEDHA ZA BAKAA YA MWAKA WA FEDHA
2020/2021.

Katibu aliwasilisha taarifa ya Utekelezaji wa Miradi kwa Kipindi cha Mwezi Julai 2021 Hadi
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Machi 2022 kwa Miradi ya Maendeleo kwa Mwaka wa Fedha 2021/2022 kwa Fedha za

Bakaa ya Mwaka wa Fedha 2020/2021, ambapo alieleza kuwa katika mwaka wa fedha
2021/2022, Halmashauri ya Wilaya ya Mkinga ilivuka na fedha za Miradi ya Maendeleo kiasi
cha Shilingi 768,179,292.47. Kiasi tajwa hakijumuishi fedha za Elimu bure na hadi kufikia
tarehe 31/03/2022 jumla ya Shilingi 600,965,630.76 zimeshatumika.

Katika mwaka wa fedha 2021/2022, Halmashauri ya Wilaya ya Mkinga iliidhinishiwa jumla
ya Shilingi 6,003,819,600.00. Jumla hii haijumuishi fedha za Elimu bure bali ni fedha kwa
ajili ya kutekeleza mpango wa maendeleo ambapo kati ya hizo Shilingi 485,455,600.00 ni
kutoka vyanzo vya ndani vya Halmashauri. Hadi kufikia tarehe 31/03/2022, Halmashauri
imepokea jumla ya Shilingi 2,537,515,376.63 sawa na asilimia 42.27 ya bajeti idhinishwa ya
miradi ya maendeleo na imetumia kiasi cha Shilingi 1,539,395,992.28 sawa na asilimia 60.67
ya fedha zilizopokelewa.
FEDHA NJE YA BAJETI
Katika mwaka wa fedha 2021/2022, Halmashauri ya Wilaya ya Mkinga imepokea fedha nie
ya Bajeti kiasi cha Shilingi 2,308,051,794.23 kutoka vyanzo mb

ya kutekeleza mpango wa maendeleo. Hadi kufikia tarehe 31/03/2022 jumia ya Shiling
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1,414,461,102.19 zimetumika sawa na asilimia 61.28 ya mapokezi ya fedha hizo.

MAJADILIANO

a) Mjumbe alishauri kuwe na mpangilio mzuri wa muda na idadi ya vikundi
vinavyokopeshwa katika taarifa inayowasilishwa.

b) Mjumbe alitaka kwfahamu kuhusu idadi ya mabati yaliyonunuliwa katika ujenzi wa
madarasa ya Shule ya Sekondari Zingibari.
Katibu alijibu kuwa atalifanyia kazi.
Azimio kikao kijacho iwasilishwe idadi ya Vifaa vya ujenzi (Mabati) yaliyonunuliwa katika
shule ya Sekondari Zingibari.

¢) Mjumbe alitaka kupata ufafanuzi wa fedha shilingi 50,322,585.25 zilizoidhinishwa kama
zimetun%ikg katika' ujenzi wa mabanda mawili ya mfano, Ofi§1¥a mtoza ushuru wa

..................... Ah. . ‘U//\//z;//;qﬂff"
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Halmashauri, Ofisi ya Polisi na Vyoo peke yake.

Katibu alijibu kuwa fedha hizo zilitengwa kwa ajili ya shughuli hizo tu hususani baada ya

uamuzi wa kujenga choo chenye matundu 4.

d) Mjumbe alitaka kufahamu kama kiasi cha shilingi 200,000/= kitatosha kwa ajili ya
kuanzisha shamba moja la mfano la maharage ya soya kwa ajili ya kuendeleza kilimo
cha maharage katika Kata ya Bosha na Mhinduro ifikapo Juni, 2022.

Katibu alijibu kuwa Mashamba wataandaa Wakulima na fedha ni kwa ajili ya kununua
mbegu.

e) Mjumbe alishauri kuwa ni vizuri yafanyike makadirio ya pamoja kati ya wataalamu na
wakulima kujua gharama na ni vizuri shamba darasa limilikiwe na Halmashauri au kama
ni kikundi maandalizi yafanyike na Halmashauri na kusimamiwa na Afisa Ugani wa Kata

husika.

Baada ya kuwasilisha taarifa hiyo wajumbe waliipokea na kuwa kumbukumbu sahihi ya kikao

hicho.

L 3
oy,

MUHT.NA.121!11!202‘1!2022:TAARIFA YA UKAGUZI KWA KIPINDI CHA ROBO YA
TATU JANUARI-MACHI 2022.

Katibu aliwasilisha taarifa ya Ukaguzi kwa Kipindi cha Robo ya tatu Januari- Machi 2022.

ambapo Hoja siliwasilishwa na kujadiliwa.
Hoja Na. 5.1 Kutokujaza kitabu cha kutunza kumbukumbu za Manunuzi (Stoo leja).

Katika ukaguzi wa Mradi wa ujenzi wa Hospitail ya Wilaya ilibainika kuwa vifaa vya ujenzi
vinapofika enet la kazi haviandikwi kwenye stoo leja. Hivyo kutokuwepo kwa mitiririko
maalumu wa kubaini vifaa vilivyotumika na ambavyo havijatumika badala yake vifaa
vinarekodiwa kwenye leja kuu iliyopo Makao makuu. Mapungufu hayo pia yamejitokeza
katika ujenzi wa madarasa ya UVIKO 19 na Miradi mingine ya Halmashuari iliyokaguliwa.

Hii ni kinyume na sheria ya fedha ya serikali za mitaa namba 54 (3). LGFM 2009
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Maoni ya kamati ya Fedha. Wajumbe walikubaliana na maoni ya kamati ya ukaguzi
Baada ya kuwasilisha taarifa hiyo wajumbe waliipokea na kuwa kumbukumbu sahihi ya kikao
hicho.

MUHT.NA.122/11/2021/2022: MAPENDEKEZO YA KUFUTA HOJA ZA MIAKA YA
NYUMA ZA MKAGUZI WA NJE KUANZIA 2010/2011 HADI 2018/2019 KWA MUJIBU WA
WARAKA NA. 1 WA WAZIRI MKUU WA MWAKA 2015.

Katibu aliwasilisha Mapendekezo ya Kufuta Hoja za Miaka ya Nyuma za Mkaguzi wa Nje
Kuanzia 2010/2011 Hadi 2018/2019 kwa Mujibu wa Waraka Na. 1 wa Waziri Mkuu wa
Mwaka 2015.

Hoja zilizowasilishwa zilikuwa 30 ambapo baada ya majadiliano Wajumbe kwa ujumia
walikubaliana kuwa hoja za miaka ya nyuma za mkaguzi wa Nje Kuanzia 2010/2011 Hadi
2018/2019 kwa Mujibu Wa Waraka Na. 1 Wa Waziri Mkuu Wa Mwaka 2015 zifutwe

Baada ya kuwasilisha taarifa hiyo wajumbe waliipokea na kuwa kumbukumbu sahihi ya kikao

hicho. .

MUHT.NA.123/11/2021/2022: TAARIFA YA MIKOPO YA ASILIMIA KUMI YA
WANAWAKE, VIJANA NA WATU WENYE ULEMAVU.

Katibu aliwasilisha taarifa ya mikopo ya asilimia kumi ya Wanawake, Vijana na Watu Wenye
Ulemavu kwa kueleza kuwa kwa mwaka wa fedha 2021/2022 hadi kufikia Mwezi Machi
Halmashauri imeshatoa mikopo kiasi cha Shilingi 185,214,770.00 kwa vikundi 23 ikiwa
vikundi 16 ni vya wanawake,6 vya vijana na kimoja (1) cha watu wenye ulemavu.

Katibu aliomba Kamati iridhie kukopeshwa vikundi 9 vyenye thamani ya Shilingi
115,140,000.00 ikiwa 4 ni vya wanawake na 5 vya vijana ambavyo tayari vimetembelewa,
vimejadiliwa na kupitishwa kwenye kikao cha kamati ya huduma za mikopo cha tarehe
08/04/2022.

Kwa sasa kiasi kilichopo kwenye Akaunti ya wanawake vijana na watu wenye ulemavu ni

KATIB MWENYEKITI
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kutoka Serikali kuu. Mradi huu umeingiziwa kiasi cha Shilingi 150,000,000.00 kwa ajili ya

gharama za vifaa na ufundi.

Kazi ambazo zimetekelezwa hadi sasa ni kusafisha eneo ambalo lilikuwa msitu, ujenzi wa

msingi, ujenzi wa boma na hatua inayofuata ni ya upauajl.

CHANGAMOTO
Moja ya changamoto ya mradi ni Banda la kulala fundi pamoja na vibarua wake halifai kwa

kuwa limeezekwa kwa nailoni ambayo kwa sasa imechanika chanika. Kamati iliagiza uongozi
suala hili lifanyiwe utaratibu ili wajenzi waweze kupata sehemu ya kulala.

Aidha suala la kuchelewa kwa vifaa ambalo kwa sasa halipo limekemewa kutojirudia ili fundi
amalize kazi yake kwa wakati.

. UJENZI WA NYUMBA TATU KWA MOJA YA WATUMISHI KATIKA ZAHANATI YA
MAZOLA KILIFI

umefadhiliwa na serikali kud kupitia fedha za UVIKO 19 ambapo kiasi cha shiling

90,000,000.00 zilipokelewa kwa ajili ya kutekeleza mradi huu. Aidha hadi sasa kazi ambazc
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zimefanyika ni pamoja na kusafisha eneo kwa nguvu za wan ujenz

wa boma, upauaiji, upigaji lipu, uwekaji wa njia za mfumo wa umeme, uwekaji wa darn, uweka)

wa fremu za milango na magrili ya madirisha na kusikimu jengo lote.

MAMBO YALIYOBAINIKA
Nguvu za wananchi katika mradi kutothaminishwa hata kwa uchache wake. Hata hivyo

kulikuwa na mkanganyiko wa maelezo ya wananchi waliojitokeza kuchangia nguvu kazi,
ambapo bagdhi ya wadau walidai wananchi walijitokeza kuchangia nguvu na Mtendaji
pamoja na kamati ya ujenzi walidai watu walioonekana wakifanya kazi katika eneo la ujenzi
ni vibarua walioajiriwa na fundi Mkuu.

Hali kadhalika kamati ilielekeza fundi akamilishe kazi zake zilizobaki kabla ya muda wake

kukamilika. Hata hivyo kuna kasoro ndogo ndogo nazo zilielekezwa zirekebishwe.

---------
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,ARABARA YA KICHANGANI
Katika mradi huu, kazi ya kupasua barabara ya kichangani hadi Mwanyumba yenye urefu

wa km.9 imekamilika na kazi inayofuata ni kutengeneza mitaro, kuweka moramu katika

maeneo korofi pamoja na makalavati. Aidha katika hatua nyingine wananchi wa Kata ya
Gombero walishukuru sana kwani barabara hiyo imekuwa kichocheo kikubwa cha
maendeleo ya eneo hilo. Kadhalika wananchi walipongeza sana Kamati ya Fedha, Uongozi

na Mipango kwa kuwatembelea.

_ UJENZI WA VYUMBA VINNE VYA MADARASA SHULE SHIKIZI YA KUZE KIBAGO
Katika mradi huu ujenzi umetekelezwa kupitia fedha za Mradi wa TCRP ambapo shule hii

iliingiziwa kiasi cha Shilingi 80,000,0000.00 kwa ajili ya kujenga vyumba vinne vya madarasa.
Katika kutekeleza mradi huo wananchi walifanikiwa kujenga vyumba vinne vya madarasa na
ofisi mbili za walimu pamoja na madawati katika vyumba vyote vya madarasa.

CHANGAMOTO
Katika kutekeleza mradi kulitokea kuwa na deni ambalo bado wananchi zaidi ya 100 wanadai

fedha kwa ajili ya kugonga kokoto kiasi cha shilingi 1,400,000.00 ambapo suala hili
linashughulikiwa kiofisi na fedha hizi zitalipwa kwa utaratibu ambao utawekwa na ofisi ili
kuondoa keto kwa wananchi na kuwapa haki yao.

Changamoto nyingine ni ukosefu wa choo katika shule hii ambayo kwa sasa ina wa

~ e eh OO

118 ambao wanasoma bila ya choo. Hata hivyo kiasi cha 3,000,000.00 kimeingizwa Kws 3
ya ujenzi wa choo kutoka katika Mfuko wa Jimbo.

Aidha, baadhi ya sakafu zimeanza kuweka nyufa, kamati iliagiza marekebisho yafanyike.

. UJENZI WA NYUMBA YA WALIMU SHULE YA MSINGI NG’OMBENI
Utekelezaji wa ujenzi wa nyumba hii yenye uwezo wa kubeba familia mbili umekamilika kwa

asilimia 90. Mradi huu unatekelezwa kupitia mapato ya ndani ya Halamashauri, ambapo hadi
sasa kiasi cha Shilingi 57,000,000.00 kimetolewa kwa ajili ya ujenzi huu.
Kazi zilizotekelezwa hadi sasa ni kama ifuatavyo: - ujenzi wa msingi, ujenzi wa boma,

kupaua, kuweka milango, magrili na kazi za umaliziaji zinaendelea.

............................
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MUHT.NA.131/11/2021/2022: KUFUNGA KIKAO.

Mwenyekiti aliwashukuru Wajumbe kwa kuweza kuchangia hoja zilizowasilishwa kwa kina
kwa ajili ya ufanisi katika kuendesha Halmashauri na aliwatakia wajumbe sikukuu njema za
kitaifa ambazo ni maadhimisho ya siku ya Muungano wa Tanganyika na Zanzibar pamoja na

Eid-El-Fitri; alifunga kikao rasmi saa 11:35 Jioni.

UMETHIBITISHWA NA:

KATIBU MWENYEKITI
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